Vũ Hải: Tôi bị tiểu đường 2 năm. HbA1C là 7.1% và có các hiện tượng tê bì tay chân, ngứa da nhẹ. Tôi được bác sĩ kê Glu-co-phage uống 15 ngày rồi, giờ tôi muốn chuyển sang uống Hộ Tạng Đường và bỏ thuốc tây được không?

Chào bạn,

Đầu tiên, với mức HbA1C 7.1% đang ở mức cao, chứng tỏ việc kiểm soát đường huyết của bạn thời gian gần đây không được tốt. Đường huyết tăng giảm thất thường gây tổn thương thần kinh ngoại biên và các mạch máu nhỏ nuôi dưỡng da và các chi, gây nên hiện tượng tê bì tay chân, ngứa da cho bạn.

Việc bác sĩ kê thuốc Glu-co-phage với mục đích giúp bạn hạ nhanh và ổn định đường huyết, cũng góp phần giảm HbA1C và đỡ tê bì, ngứa hơn. Bạn cần dùng thuốc theo chỉ định của bác sĩ, không được tự ý bỏ thuốc để tránh đường huyết tăng cao. Còn việc sử dụng sản phẩm Hộ Tạng Đường thì đây là một điều rất tốt. Sản phẩm tuy không thay thế được thuốc tây nhưng lại có tác động mạnh mẽ khi kết hợp song song với thuốc tây, giúp cải thiện rõ rệt tình trạng tê bì tay chân, ngứa da do tiểu đường.

Bác Đỗ Thị Hợp (Hải Phòng) là một trong số rất nhiều bệnh nhân tiểu đường đã giảm hẳn hiện tượng tê bì tay chân nhờ sử dụng Hộ Tạng Đường. Bạn có thể lắng nghe những chia sẻ của bác Hợp trong video dưới đây:

 

Mọi thông tin về sản phẩm Hộ Tạng Đường, bạn đọc tại bài viết: Hộ Tạng Đường - Vừa làm sạch mạch máu, vừa ngăn ngừa biến chứng.

Chúc bạn sức khỏe!

Điện thoại


Các câu hỏi khác

Bình luận

Viết bình luận

Chưa có bình luận nào, hãy là người đầu tiên!